(Acid citric khan, manitol, con đường trắng, aspartam, natri hydrocarbonat, PVP K30, màu sunset yellow, bột hương thơm cam).

Bạn đang xem: Hapacol 250 cho trẻ mấy tuổi

DẠNG BÀO CHẾ: thuốc bột sủi bọt.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: hộp 24 gói x 1,5 g.

TÍNH CHẤT: Paracetamol là thuốc bớt đau - hạ sốt hữu hiệu. Thuốc ảnh hưởng tác động lên trung tâm điều nhiệt sinh sống vùng dưới đồi tạo hạ nhiệt, tăng lan nhiệt vày giãn mạch với tăng lưu giữ lượng ngày tiết ngoại biên làm giảm thân nhiệt độ ở tín đồ bị sốt, nhưng lại hiếm lúc làm bớt thân sức nóng bình thường. Paracetamol làm giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên.

Ở liều điều trị, hiệu quả giảm đau, hạ sốt tương đương Aspirin cơ mà Paracetamol ít tác động đến hệ tim mạch và hệ hô hấp, không làm đổi khác cân bởi acid - base, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày.

Paracetamol hấp thu nhanh chóng và số đông hoàn toàn qua con đường tiêu hóa. Thời hạn bán thải là 1,25 - 3 giờ. Thuốc đưa hóa ngơi nghỉ gan và loại trừ qua thận.

dodepchobe.com 250 cất 250 mg Paracetamol, được sản xuất dưới dạng dung dịch bột sủi bọt, tổng hợp trong nước trước lúc uống.

CHỈ ĐỊNH:

Hạ sốt, bớt đau đến trẻ trong những trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, truyền nhiễm khuẩn, nhiễm khôn cùng vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

CHỐNG CHỈ ĐỊNH: vượt mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Tín đồ bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.

THẬN TRỌNG VÀ CẢNH BÁO ĐẶC BIỆT lúc SỬ DỤNG THUỐC:

Đối với những người bị phenylceton - niệu và bạn phải giảm bớt lượng phenylalanin gửi vào khung người nên tránh cần sử dụng Paracetamol với dung dịch hoặc thực phẩm gồm chứa Aspartam.

Đối với một vài người vượt mẫn (bệnh hen) buộc phải tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm gồm chứa sulfit.

Phải dùng cẩn trọng ở tín đồ bệnh bao gồm thiếu tiết từ trước, suy giảm tính năng gan với thận.

Uống các rượu hoàn toàn có thể gây tăng độc tính cùng với gan của Paracetamol, phải tránh hoặc giảm bớt uống rượu.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da cực kỳ nghiêm trọng như hội triệu chứng Steven-Johnson (SJS), hội hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) tuyệt hội hội chứng Lyell, hội bệnh ngoại ban mụn mủ body toàn thân cấp tính (AGEP).

PHỤ NỮ CÓ thai VÀ CHO con BÚ: Chưa xác minh được tính an toàn của Paracetamol so với thai nhi khi dùng thuốc cho thiếu nữ có thai. Do đó, nên làm dùng dung dịch ở tín đồ mang thai khi thật đề nghị thiết.

Nghiên cứu vớt ở người bà bầu cho nhỏ bú, sử dụng Paracetamol không thấy có tính năng không ước muốn ở trẻ bú sữa mẹ.

LÁI xe pháo VÀ VẬN HÀNH MÁY MÓC: dung dịch không tác động đến kĩ năng lái xe pháo và vận hành máy móc.

TƯƠNG TÁC THUỐC: Uống lâu năm ngày liều cao Paracetamol làm cho tăng nhẹ tính năng chống đông của Coumarin cùng dẫn hóa học Indandion.

Cần chú ý đến kĩ năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở tín đồ bệnh sử dụng đồng thời Phenothiazin và biện pháp hạ nhiệt.

Các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid và những thuốc chống lao rất có thể làm tăng độc tính so với gan của Paracetamol.

Uống rượu vô số và nhiều năm ngày có thể làm tăng nguy cơ tiềm ẩn Paracetamol khiến độc mang đến gan.

TÁC DỤNG KHÔNG ý muốn MUỐN:

Ít gặp: ban da; bi đát nôn, nôn; dịch thận, độc tính thận lúc lạm dụng lâu năm ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Hiếm gặp: phản ứng vượt mẫn.

Thông báo cho bác bỏ sĩ những công dụng không mong muốn muốn gặp gỡ phải khi thực hiện thuốc.

QUÁ LIỀU VÀ CÁCH XỬ TRÍ:

Quá liều Paracetamol do dùng một thang độc tuyệt nhất hoặc bởi vì uống lặp lại liều lớn Paracetamol (7,5 - 10 g mỗi ngày, trong một - 2 ngày) hoặc vày uống thuốc lâu năm ngày. Hoại tử gan phụ thuộc liều là tính năng độc cấp cho tính cực kỳ nghiêm trọng nhất bởi vì quá liều và có thể gây tử vong.

Biểu hiện tại của quá liều Paracetamol: bi thương nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay.

Biểu hiện nay của ngộ độc nặng trĩu Paracetamol: ban sơ kích mê thích nhẹ, kích hễ và mê sảng. Tiếp sau là khắc chế hệ thần tởm trung ương: sững sờ, hạ thân nhiệt, mệt nhọc lả, thở nhanh và nông; mạch nhanh, yếu, ko đều, áp suất máu thấp cùng suy tuần hoàn.

Cách xử trí: Chẩn đoán nhanh chóng rất đặc trưng trong khám chữa quá liều Paracetamol.

Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, phải điều trị cung cấp tích cực. đề nghị rửa bao tử trong hầu hết trường hợp, tốt nhất có thể trong vòng 4 giờ sau khi uống.

Liệu pháp giải độc đó là dùng mọi hợp hóa học Sulfhydryl. N - acetylcystein có tác dụng khi uống hoặc tiêm tĩnh mạch.

Ngoài ra, hoàn toàn có thể dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc dung dịch tẩy muối.

LIỀU DÙNG VÀ CÁCH DÙNG: hòa hợp thuốc vào lượng nước (thích hợp mang lại bé) đến lúc sủi không còn bọt.

Cách từng 6 tiếng uống một lần, không thật 5 lần/ ngày.

Liều uống: trung bình từ 10 - 15 mg/ kg thể trọng/ lần.

Tổng liều tối đa không thực sự 60 mg/ kg thể trọng/ 24 giờ.

Hoặc theo phân liều sau:

Trẻ em tự 4 mang lại 6 tuổi: uống 1 gói/ lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý: ko nên kéo dãn việc tự thực hiện thuốc đến trẻ mà cần có ý kiến bác bỏ sĩ khi:

- gồm triệu chứng bắt đầu xuất hiện.

- sốt cao (39,50C) cùng kéo dài thêm hơn nữa 3 ngày hoặc tái phát.

- Đau những và kéo dài ra hơn nữa 5 ngày.

Đọc kỹ gợi ý sử dụng trước lúc dùng.

Hạn dùng: 36 tháng tính từ lúc ngày sản xuất.

Nếu buộc phải thêm thông tin, xin hỏi chủ ý bác sĩ.

Điều khiếu nại bảo quản: khu vực khô, nhiệt độ không thật 30o
C, kiêng ánh sáng.

Xem thêm: Bé Tự Làm Đồ Chơi - Hướng Dẫn Cách Tự Làm Đồ Chơi Cho Bé Tại Nhà

Tiêu chuẩn: TCCS.

Tìm phát âm thêm thông tin về phong thái giảm nhức hạ sốt nhanh tại đây:https://dodepchobe.com/

Giới thiệu sản phẩm

dodepchobe.com 250 Flu là thuốc bớt đau, nhiệt độ thấp hơn và chống dị ứng dành riêng cho trẻ em Sự phối kết hợp của paracetamol với clorpheniramin trong dodepchobe.com 250 Flu làm sút nhanh các triệu triệu chứng sốt, sổ mũi, nhức đầu

Công thức

Paracetamol…………………………. 250 mg

Clorpheniramin maleat……………. 1,5 mg

Tá dược vừa đủ…………………………. 1 gói

(Manitol, acid ascorbic, acid citric khan, aspartam, PVP K30, màu quinoline, natri hydrocarbonat, con đường trắng, bột hương cam).

Dạng bào chế

Thuốc cốm sủi bọt.

Qui phương pháp đóng gói

Hộp 24 gói x 1,5 g.


*

Tính chất

dodepchobe.com 250 Flu là thuốc giảm đau, giảm nhiệt độ và kháng dị ứng, được phối hợp từ nhì hoạt chất:

Paracetamol là dung dịch được ưu tiên dùng sút đau, hạ sốt ở trẻ em.

Thuốc tác động lên trung trung ương điều nhiệt nghỉ ngơi vùng dưới đồi khiến hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt vị giãn mạch với tăng lưu lượng ngày tiết ngoại biên làm giảm thân sức nóng ở người bị sốt, cơ mà hiếm khi làm giảm thân nhiệt thông thường và sút đau bằng phương pháp nâng ngưỡng chịu đau lên.

Clorpheniramin maleat là thuốc chống histamin vì chưng ức chế lên thụ thể H1, nhờ vào đó, làm giảm sự tiết nước mũi và chất nhớt ở đường hô hấp trên.

Sự phối kết hợp của Paracetamol cùng clorpheniramin trong dodepchobe.com 250 Flu làm sút nhanh các triệu bệnh sốt, sổ mũi, nhức đầu. Đây là phần nhiều triệu hội chứng thường lộ diện khi bị cảm hoặc viêm mũi, viêm xoang.

dodepchobe.com 250 Flu được sản xuất dưới dạng cốm sủi bọt, hòa tan trong nước trước khi uống bám mùi thơm, vị ngọt, thích hợp dùng mang đến trẻ em.

Thuốc được hấp thu gấp rút và phần đông hoàn toàn qua hệ tiêu hóa.


Chỉ định

dodepchobe.com 250 Flu được dùng cho những trường đúng theo như:

Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, tan nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, nhức cơ bắp, xương khớp vị cảm cảm cúm hoặc bởi dị ứng cùng với thời tiết.Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc tuyệt viêm mũi vận mạch do histamin.Các bệnh dịch nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu lộ sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,….

Chống chỉ định

dodepchobe.com 250 Flu phòng chỉ định cho những trường hợp sau:

Người nhạy cảm với một trong những thành phần của thuốc.Người mắc những vấn đề sức mạnh như: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy công dụng gan, glaucom góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại con đường tiền liệt.Người những lần thiếu máu hoặc bao gồm bệnh tim, phổi, thận.Phụ cô gái 3 mon cuối bầu kỳ.Trẻ sơ sinh.

Thận trọng

Theo dõi tính năng thận khi dùng kéo dãn dài hoặc suy thận. Thiếu phụ có thai hoặc cho nhỏ bú. Lúc lái tàu xe, vận hành máy cần chăm chú nguy cơ gây bi tráng ngủ của thuốc. Thận trọng so với người kị muối.

Tương tác thuốc

Dùng phổ biến paracetamol cùng với thuốc phòng đông máu có thể làm tăng tác động của thuốc kháng đông máu.


Tác dụng không mong mỏi muốn

Tác dụng phụ của paracetamol:

Ít gặp: ban da, nôn, bi thiết nôn, giảm bạch huyết cầu trung tính, giảm cục bộ huyết cầu, bớt bạch cầu, thiếu thốn máu, dịch thận, độc tính thận khi lạm dụng nhiều năm ngày.Hiếm gặp: làm phản ứng thừa mẫn; hoàn toàn có thể gây suy gan (do diệt tế bào gan) khi sử dụng liều cao, kéo dài.

Tác dụng phụ của clorpheniramin có khô miệng, náo loạn điều tiết, túng bấn tiểu, vã mồ hôi, ai oán ngủ.

Thông báo cho bác bỏ sĩ những tác dụng không muốn muốn gặp phải khi bạn sử dụng thuốc.

Quá liều và giải pháp xử trí

Quá liều paracetamol vì chưng uống tái diễn liều béo paracetamol đạt tới mức khiến độc (7,5 – 10g từng ngày, trong 1 – 2 ngày) hoặc vị uống thuốc nhiều năm ngày.

Tác dụng độc cấp cho tính cực kỳ nghiêm trọng nhất bởi vì quá liều là hoại tử gan phụ thuộc vào liều, thậm chí rất có thể gây tử vong.

Biểu hiện nay của quá liều paracetamol gồm bi thiết nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc cùng móng tay.

Khi nhiễm độc Paracetamol nặng, trẻ yêu cầu điều trị hỗ trợ tích cực bằng cách rửa bao tử trong đông đảo trường hợp, tốt nhất có thể trong vòng 4 giờ sau thời điểm uống.

Liệu pháp giải độc chính là dùng gần như hợp chất Sulfhydryl hoặc N – acetylcystein dạng uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Trẻ yêu cầu dùng dung dịch ngay chớp nhoáng nếu không tới 36 giờ kể từ lúc uống paracetamol.

Điều trị với N – acetylcystein có hiệu quả hơn trường hợp trẻ uống dung dịch trong thời hạn dưới 10 giờ sau khoản thời gian uống paracetamol.

Khi cho uống, bác bỏ sĩ đang hòa loãng dung dịch N – acetylcystein với nước hoặc vật uống không có rượu để đạt dung dịch 5% với trẻ phải uống trong tầm 1 giờ sau khoản thời gian pha.

Liều uống N – acetylcystein trước tiên là 140 mg/kg thể trọng, kế tiếp dùng tiếp 17 liều nữa, từng liều 70 mg/kg thể trọng biện pháp nhau 4 giờ đồng hồ một lần.

Ngoài ra, chưng sĩ hoàn toàn có thể cho trẻ dùng Methionin, than hoạt và/ hoặc thuốc tẩy muối.

Biểu hiện nay của vượt liều clorpheniramin có an thần, loạn trung khu thần, cơn động kinh, hoàn thành thở, teo giật, tính năng chống tiết acetylcholin, ….

Để chữa bệnh tình trạng này, bác sĩ đang rửa dạ dày hoặc tạo nôn bởi siro Ipecacuanha. Sau đó, họ cho sử dụng than hoạt hoặc thuốc tẩy để hạn chế hấp thu.

Nếu trẻ con hạ ngày tiết áp với loạn nhịp, chưng sĩ sẽ chữa bệnh tích cực. Họ có thể điều trị teo giật bởi tiêm tĩnh mạch máu Diazepam hoặc Phenytoin.

Liều dùng và giải pháp dùng

Bạn tổ hợp thuốc vào lượng nước (thích hợp đến bé) cho đến lúc sủi hết bọt.

Cách mỗi 4 – 6 giờ, chúng ta cho trẻ em uống một lần, không thật 5 lần/ngày.

Trẻ em 4 – 6 tuổi uống 1 gói/ lần hoặc theo chỉ dẫn của chưng sĩ.

Lưu ý

Không nên kéo dài việc tự thực hiện thuốc mang đến trẻ mà cần có ý kiến bác bỏ sĩ khi:

Có triệu chứng mới xuất hiện.Sốt cao (39,5°C) cùng kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.Đau nhiều và kéo dài thêm hơn nữa 5 ngày.

Đọc kỹ khuyên bảo sử dụng trước khi dùng. Nếu cần thêm thông tin, các bạn hãy hỏi chủ ý bác sĩ.